மின்னம்பலம் மின்னம்பலம்
பகல் 1, சனி, 19 செப் 2020

பொருளாதார மந்த நிலைக்குக் காரணம்: விவரிக்கும் மன்மோகன் சிங்

பொருளாதார மந்த நிலைக்குக் காரணம்: விவரிக்கும் மன்மோகன் சிங்

“இந்தியாவின் பொருளாதார நிலை ஆழமான கவலையைத் தருகிறது. இதை எதிர்க்கட்சி உறுப்பினராக அல்ல, நாட்டின் குடிமகனாக, பொருளாதார மாணவனாகக் கூறுகிறேன். இப்போது உண்மைகளே சாட்சிகளாகியுள்ளன” எனக் கூறியிருக்கிறார் மன்மோகன் சிங்.

கடந்த 1991ஆம் ஆண்டு முதல் 1996ஆம் ஆண்டு வரை நாட்டின் நிதியமைச்சராகப் பணியாற்றியவர் முன்னாள் பிரதமர் மன்மோகன் சிங். நிதித் துறைக்கான நிலைக்குழுவில் மன்மோகன் சிங் இருந்தபோது, பணமதிப்பழிப்பு, ஜிஎஸ்டி உள்ளிட்ட விவகாரங்களில் அவர் தீவிரமாகச் செயல்பட்டார். அதைத் தொடர்ந்து, தற்போது மத்திய அரசின் நிலைக்குழுவில் மீண்டும் மன்மோகன் சிங் நியமிக்கப்பட்டுள்ளார்.

இந்த நிலையில், தி இந்து ஆங்கில நாளிதழில் இந்தியாவின் பொருளாதார நிலை குறித்து முன்னாள் பிரதமர் மன்மோகன் சிங் நேற்று (நவம்பர் 18) எழுதியுள்ள கட்டுரை விவாதத்தையும், முக்கியத்துவத்தையும் பெற்றுள்ளது.

இக்கட்டுரையில் மன்மோகன் சிங் கூறியுள்ளதாவது:

இந்தியாவின் பொருளாதார நிலை ஆழமான கவலையைத் தருகிறது. இதை எதிர்க்கட்சி உறுப்பினராக அல்ல, நாட்டின் குடிமகனாக, பொருளாதார மாணவனாகக் கூறுகிறேன். இப்போது உண்மைகளே சாட்சிகளாகியுள்ளன.

மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தி ஜிடிபி கடந்த 15 ஆண்டுகளில் இல்லாத அளவு கீழே போயுள்ளது. வேலையின்மை 45 ஆண்டுகளில் இல்லாத அளவு அதிகமாக உள்ளது. வீட்டு நுகர்வு 40 ஆண்டுகளில் இல்லாத அளவு கீழே போயுள்ளது. வங்கி வாராக் கடன் எப்போதும் இல்லாத அளவு உச்சத்தில் உள்ளது. மின்சார உற்பத்தி வளர்ச்சி 15 ஆண்டுகள் இல்லாத அளவு குறைந்துள்ளது.

இதுபோல கீழே போயிருப்பவற்றின், அதிகமாயிருப்பவற்றின் பட்டியல் நீள்கிறது. வருத்தம் தரும் இத்தகைய புள்ளிவிவரங்களால் பொருளாதார நிலை கவலை தருகிறது என்று கூறவில்லை. நாட்டின் பொருளாதாரத்தை பாதிக்கும் மேலும் ஆழமான சிக்கலின் வெறும் வெளிப்பாடுகள் மட்டுமே இவை” என்று அந்தக் கட்டுரையில் குறிப்பிட்டுள்ளார் மன்மோகன் சிங்.

தொழில்முனைவோரிடம், வங்கியாளர்களிடம், தொழிலதிபர்களிடம் அச்சம் நிலவுவதாகவும் குறிப்பிட்டுள்ள அவர், “இன்று நம் சமுதாயத்தில் அச்சத்தின் தெளிவான சூழல் உள்ளது. பல தொழிலதிபர்கள் அரசாங்க அதிகாரிகளின் துன்புறுத்தலுக்கு பயந்து வாழ்கிறார்கள். பழிவாங்கும் பயத்தில் வங்கியாளர்கள் புதிய கடன்களைச் செய்ய தயங்குகிறார்கள். தொழில்முனைவோர் புதிய திட்டங்களைத் தயாரிக்க தயங்குகிறார்கள். தோல்வியின் பயம் வெளிப்புற நோக்கங்களுக்காகக் கூறப்படுகிறது.

உதவியற்ற ஒரு நிலை நிலவுகிறது. வேதனை அடைந்த குடிமக்கள் தங்கள் குறைகளை வெளிப்படுத்த எங்கும் இடமில்லை. ஊடகங்கள், நீதித் துறை, ஒழுங்குமுறை அதிகாரிகள் மற்றும் விசாரணை முகவர் போன்ற சுயாதீன நிறுவனங்கள் மீதான பொது நம்பிக்கை கடுமையாக அழிக்கப்பட்டுள்ளது.

நாட்டின் மந்தநிலை, சீனாவின் பொருளாதாரத்தின் வீழ்ச்சியைப் பயன்படுத்துவதற்கு நன்கு நிலைநிறுத்தப்பட்ட ஒரு நேரத்தில் வந்தது. இந்தியா நிறைவேற்றுவதற்கான ஒரு பெரிய வர்த்தக வாய்ப்பை ஏற்றுமதியாளர்கள் திறந்துவிட்டார்கள். இந்த வர்த்தக வாய்ப்பில் ‘யானையின் பங்கை’ பெறுவதை இந்தியா நோக்கமாகக் கொள்ள வேண்டும்.

பிரதமர் நரேந்திர மோடி தொழிலதிபர்கள் மற்றும் தொழில்முனைவோர் மீதான தனது ஆழமான வேரூன்றிய சந்தேகத்தை ஒதுக்கி வைத்துவிட்டு, பொருளாதாரம் புத்துயிர் பெறக்கூடிய வகையில் சமூகத்தில் நம்பிக்கையை உருவாக்க வேண்டும்” எனக் குறிப்பிட்டுள்ளார் மன்மோகன் சிங்.

செவ்வாய், 19 நவ 2019

chevronLeft iconமுந்தையது
அடுத்ததுchevronRight icon